Thuế

  • Ký hợp đồng dịch vụ với công ty ở nước ngoài, tính thuế thế nào? Công ty của tôi là Công ty đầu tư viễn thông và công nghệ thông tin. Công ty đang ký hợp đồng với một công ty viễn thông ở Myanmar về dịch vụ gia tăng trên điện thoại (VAS). Vậy tôi muốn hỏi công ty tôi phải chịu những loại thuế nào và thuế suất bao nhiêu?Công ty tôi có thuê 1 công ty ở Anh (UK)... Có 1 Trả lời Người hỏi: Trương Thùy Linh (20/05/2024)
  • Nợ thuế đất Ông Trần Cang (Nghi Xuân) năm nay 70 tuổi. Ông xin cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất và nhận thông báo nộp tiền sử dụng đất. Tuy nhiên, số tiền phải nộp quá lớn so với khả năng của Ông. Vậy ông Cang muốn xin nợ thuế có được không? Có 1 Trả lời Người hỏi: Lý Thị Hơn (06/09/2023)
  • Miễn thuế doanh nghiệp Công ty tôi thành lập đầu tiên tháng 3 năm 2016. Thuộc Thị trấn kỳ anh- Huyện Kỳ Anh cũ. Sau đó Huyện tách ra thị xã và Huyện. Công ty tôi vẫn ở địa điểm cũ giờ thuộc thị xã Kỳ Anh. 2 năm đầu tiên công ty tôi có được miễn thuế thu nhập theo pháp luật hay ko? Nay công ty tôi chuyển vào vị trị mới... Có 1 Trả lời Người hỏi: Võ Hoàng Trường (01/10/2019)
  • Thuế Các doanh nghiệp kinh doanh trong lĩnh vực sản xuất, thương mại, xuất nhập khẩu thép (Công ty cổ phần thương mại Citicom, Công ty TNHH IPC, Công ty cổ phần Kim khí quốc tế Việt Nhật, Công ty TNHH Kết cấu thép 568) kiến nghị việc cùng một mặt hàng thép nhưng có mức thuế suất khác nhau. Có 1 Trả lời Người hỏi: Đặng Văn Lân (01/04/2019)
  • Thuế Về truy thu thuế và phạt chậm nộp thuế Có 1 Trả lời Người hỏi: Lê Thúy Linh (25/02/2019)
  • giải thể doanh nghiệp Công ty Việt Mỹ Úc thành lập vào tháng 8 năm 2014, sau khi thành lập công ty kinh doanh không hiệu quả nên tới tháng 8/2015 công ty đã tạm ngừng hoạt động 1 năm và đến tháng 9/2016 công ty quyết định giải thể. Hiện tại công ty đã nộp hồ sơ quyết toán trước khi giải thể lên Chi cục Thuế nhưng chưa... Có 1 Trả lời Người hỏi: Công ty Việt Mỹ (03/01/2019)
  • Thuế Doanh nghiệp tôi được ưu đãi đầu tư, trong giấy phép đầu tư có ghi: Thuế tiêu thụ đặc biệt là 25% trong suốt thời gian hoạt động (Thời điểm cấp giấy chứng nhận đầu tư thuế suất thuế TTĐB đang là 25%)- Tuy nhiên khi luật thuế TTĐB tăng thuế suất thuế TTĐB từ 25% lên 30%, Công ty tôi có làm công... Có 1 Trả lời Người hỏi: Vĩnh Hương (27/09/2018)
  • Mua hàng từ cá nhân không kinh doanh Kính gửi: Quý cơ quan. Xin cảm ơn Quý cơ quan đã trả lời, nay chúng tôi muốn hỏi thêm là: Tại Khoản 1 Điều 23 Thông tư 78: Thông tư này có hiệu lực từ ngày 02 tháng 08 năm 2014 và áp dụng cho kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp từ năm 2014 trở đi. Như vậy, Trường hợp chúng tôi mua hàng... Có 1 Trả lời Người hỏi: Dương Xuân Sơn (02/06/2018)
[Trở về]
Tổng số 194 Câu hỏi / 10 trang